
WAKALA YA HUDUMA YA
UNUNUZI SERIKALINI

(GPSA)

HUDUMA ZA WAKALA

MAKAO MAKUU

A�isa Mtendaji Mkuu,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
4 Barabara ya Bohari Kuu,
S.L.P 9150,
15104 DAR ES SALAAM.
Simu: 0735005005
Barua pepe: ceo@gpsa.go.tz
Tovuti: www.gpsa.go.tz
Facebook/Instagram/Twitter/Youtube: GPSATanzania
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

Meneja,
Wakala wa Forodha wa Serikali,
Sehemu ya Ugomboaji na Uondoshaji Mizigo,
2 Barabara ya Lugoba,
S.L.P 9150, 
11105 MCHAFUKOGE DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2118869/+255 738 199 983
Nukushi: +255 22 2118869
Barua pepe:  governmentclearing@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

OFISI ZA MIKOA

1.Meneja,
Mkoa wa Arusha,
GPSA wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
3 Barabara ya Wachaga,
S.L.P. 601, 
23104 ARUSHA.
Simu: +255 27 2548933/+255 738 199 929
Barua pepe: arusha@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login 

2.Meneja,

Mkoa wa Dar es Salaam
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
4 Barabara ya Bohari Kuu,
S.L.P 8624,
15104 DAR ES SALAAM.
Simu:  +255 22 2861617/+255 738 199 991
Barua pepe: daressalaam@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

3.Meneja 
Mkoa wa Dodoma,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
211 Barabara ya Morogoro,
S.L.P. 287, 
41104 TAMBUKARELI DODOMA.
Simu: +255 26 2321400/+255 738 199 974
Barua pepe: dodoma@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

4.Meneja,
Mkoa wa Geita,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya GPSA,
S.L.P. 563, 
30150 GEITA.
Simu: +255 738 199 982
Barua pepe: geita@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

5.Meneja,
Mkoa wa Iringa,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
Eneo la Mlandege,
S.L.P. 598, 
51107 IRINGA. 
Simu: +255 26 2702140/+255 738 199 943
Barua pepe: iringa@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

Mawasiliano
Kituo cha Miito cha Wateja

(Customer Call Center); 

0735 005 005

6.Meneja,
Mkoa wa Kagera,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
36 Barabara ya Jamhuri,
S.L.P. 193, 
35101 BUKOBA.
Simu: +255 28 2220001/+255 738 199 972
Barua pepe: kagera@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

7. Meneja,
Mkoa wa Katavi,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
8 Barabara ya GPSA,
S.L.P. 154, 
50102 MPANDA.
Simu: + 255 738 199 980
Barua pepe: katavi@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

7.Meneja,
Mkoa wa Kigoma,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
250 Barabara ya Lumumba, 
S.L.P. 152, 
47118 KIGOMA.
Simu: +255 28 2803408/+255 738 199 932
Barua pepe: kigoma@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

8.Meneja,
Mkoa wa Kilimanjaro,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA)
11 Barabara ya Old Moshi,
S.L.P. 365, 
25101 MAWENZI MOSHI.
Simu: +255 27 2751284/+255 738 199 924
Barua pepe: moshi@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

9.Meneja,
Mkoa wa Lindi,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Bohari,
S.L.P. 340, 
65108 MATOPENI LINDI CBD.
Simu: +255 23 2202358/+255 738 199 928
Barua pepe: lindi@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

11. Meneja,
Mkoa wa Manyara,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
6 Barabara ya Bawasa,
S.L.P. 336, 
27103 BAGARA BABATI.
Simu: +255 27 2530651/+255 738 199 942
Barua pepe: manyara@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

12. Meneja,
Mkoa wa Mara,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
14 Barabara ya Kusaga,
S.L.P. 205, 
31101 MUSOMA.
Simu: +255 28 2622529/+255 738 199 941
Barua pepe: mara@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

13. Meneja,
Mkoa wa Mbeya,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
2 Barabara ya Saba Saba,
S.L.P. 365, 
53107 SISIMBA MBEYA CBD.
Simu: +255 25 2502391/+255 738 199 897
Barua pepe: mbeya@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

14. Meneja,
Mkoa wa Morogoro,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
20 Barabara ya Mahuta,
S.L.P. 285, 
67105 MOROGORO.
Simu: +255 23 2613390/+255 738 199 962
Barua pepe: morogoro@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

15. Meneja,
Mkoa wa Mtwara,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
01 Barabara ya Ujenzi,
S.L.P. 63, 
63101 MTWARA.
Simu: +255 23 2333080/+255 738 199 961
Barua pepe: mtwara@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

16. Meneja,
Mkoa wa Mwanza,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
14 Barabara ya Pepsi Circle,
S.L.P. 270, 
33109 MWANZA.
Simu: +255 28 2542448/+255 738 199 935
Barua pepe: mwanza@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

17. Meneja,
Mkoa wa Njombe,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
7 Barabara ya Mwaluechi,
S.L.P. 391, 
59101 NJOMBE.
Simu: +255 738 199 969
Barua pepe: njombe@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

18. Meneja,
Mkoa wa Pwani,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Bohari,
S.L.P. 30125, 
61104 PWANI.
Simu: +255 23 2935016/+255 738 199 921
Barua pepe: pwani@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

19. Meneja,
Mkoa wa Rukwa,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
Eneo la Izia
S.L.P. 266, 
55102 SUMBAWANGA.
Simu: +255 25 2802233/+255 738 199 985
Barua pepe: rukwa@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

20. Meneja,
Mkoa wa Ruvuma,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Open University,
S.L.P. 176, 
57101 MJINI SONGEA.
Simu: +255 25 2602407/+255 738 199 975
Barua pepe: songea@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

21. Meneja,
Mkoa wa Shinyanga,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
25 Barabara ya Uhuru,
S.L.P. 569, 
37101 MJINI SHINYANGA.
Simu: +255 28 2763631/+255 738 199 963
Barua pepe: shinyanga@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

22. Meneja,
Mkoa wa Simiyu,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
Barabara ya Nyaumata/Maperani,
S.L.P. 53, 
39104 SIMIYU.
Simu: +255 738 199 927
Barua pepe: simiyu@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

23. Meneja,
Mkoa wa Singida,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Bohari,
S.L.P. 359, 
43110 SINGIDA.
Simu: +255 26 2502261/+255 738 199 981
Barua pepe: singida@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

24. Meneja,
Mkoa wa Songwe,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Mwenge,
S.L.P. 256, 
54201 VWAWA SONGWE.
Simu: +255 25 2580008/+255 738 199 930
Barua pepe: songwe@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

25.Meneja,
Mkoa wa Tabora,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
56 Barabara ya Boma,
S.L.P. 213, 
45113 B GONGONI TABORA.
Simu: +255 26 2604201/+255 738 199 964
Barua pepe: tabora@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

26. Meneja,
Mkoa wa Tanga,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
3 Barabara ya GPSA,
S.L.P. 194, 
21113 MWANZANGE TANGA.
Simu: +255 27 2643819/+255 738 199 931
Barua pepe: tanga@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login

27. Meneja,
Wilaya ya Kinondoni (Dar es Salaam),
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
3 Barabara ya Songolo Mnyonge,
S.L.P. 8624, 
14108 MWANANYAMALA DAR ES SALAAM.
Simu: +255 738 199 965
Barua pepe: kinondoni@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: https://gimis.gpsa.go.tz/login



HUDUMA ZA WAKALA

GPSA ni nani?

Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA) ulianzishwa kwa 
mujibu wa Sheria ya Wakala Na. 30 ya mwaka 1997 na kutangazwa 
katika Gazeti la Serikali Na. 235 la tarehe 7 Desemba, 2007 na kufanyiwa 
marekebisho kupitia Gazeti la Serikali Na. 133 la tarehe 13 Aprili, 2012. 
Kuanzishwa kwa GPSA ni matokeo ya Programu za uboreshaji wa 
utendaji katika sekta ya umma yaani “Public Service Reforms 
Program-PSRP” ambapo katika maboresho hayo iliyokuwa ‘Bohari Kuu 
ya Serikali’ ilifutwa na baadhi ya majukumu yake yalichukuliwa na GPSA. 
Uzinduzi wa GPSA ulifanyika rasmi tarehe 16 Juni, 2008. GPSA iko chini 
ya Wizara ya Fedha, na ina o�isi na vituo vya mafuta katika Mikoa yote ya 
Tanzania bara.

DIRA

Kuwa Kitovu cha Ubora katika Mnyororo wa Usimamizi wa Ugavi Nchini 
Wenye Kuzingatia Thamani Halisi ya Fedha

DHIMA

Kutoa Huduma Bora Yenye Kuzingatia Thamani Halisi ya Fedha , kwenye 
Masuala ya Ugavi na Ugomboaji katika Sekta ya Umma

MAADILI

Uadilifu: Tunazingatia uaminifu, na usawa katika kumhudumia mteja;
Uwazi: Tunatekeleza majukumu ya Taasisi kwa kuzingatia taratibu za 
kazi;
Uwajibikaji: Tunawajibika kwa maamuzi na utendaji wa kazi katika 
kumhudumia mteja;
Ushirikiano: Tunafanya kazi kwa kubadilishana uzoefu, weledi na 
kuheshimiana ili ku�ikia malengo ya Wakala;
Ubunifu: Tunaamini katika mawazo mapya, maboresho kwa kuzingatia 
mabadiliko   ya teknolojia;
Utaalam: Tunatekeleza majukumu kwa umahiri na viwango bora.
Kujali Mteja: Tunaamini katika kutoa huduma bora kwa wateja wetu ili 
ku�ikia matarajio yao.

Huduma za GPSA ni zipi?

i.Kununua, Kutunza na Kuuza Vifaa vya o�isi na vya shule;
ii.Kutoa huduma ya Mafuta ya kuendeshea magari kwa ajili ya Taasisi za 

Serikali;
iii.Kuandaa na kutoa orodha ya wazabuni wa Vifaa na Huduma 

Mtambuka (VHM) kupitia Mikataba Maalum;
iv.Kutoa Huduma ya Ugomboaji Mizigo Bandarini, Viwanja vya Ndege na 

Mipakani;
v.Kununua magari ya Serikali kupitia mfumo wa Ununuzi wa Pamoja 

(Bulk Procurement);
vi.Kutoa Huduma ya Uhifadhi Vifaa kitaalam; na
vii.Kuhakikisha kuwa Wakala unakua endelevu.

Zipi ni faida za kutumia huduma za GPSA?

i.Taasisi kongwe na uzoefu wa muda mrefu;
ii.Wataalam waliobobea kwenye huduma zinazotolewa;
iii.Taasisi za Serikali zinaepuka urasimu wa mchakato wa Ununuzi kwa 

kuwa Wakala unafanya kwa niaba yake;
iv.Urahisi wa kupata taarifa na kwa wakati ;
v.Bidhaa bora na halisi (original) ambazo hazichakachuliwi;
vi.Kuondoa tofauti kubwa ya bei ya vifaa na huduma baina ya Taasisi 

moja na nyingine;
vii.Kutoa nafasi kwa Taasisi za Serikali kujihusisha zaidi na majukumu ya 

msingi ya taasisi husika, kwa mfano wizara ya Elimu kushughulikia 
masuala ya kuongeza tija katika utoaji elimu bora;

viii.Kuwezesha Taasisi za Serikali kutekeleza mipango yao kwa 
kuzingatia matumizi sahihi ya fedha za Umma kwa mujibu wa Sheria 
na Kanuni za Ununuzi sanjari na Sheria za fedha za Umma;

ix.Uharaka wa kupata vifaa/huduma;
x.Gharama nafuu kwa kuwa vinanunuliwa kwa pamoja kutoka kwa 

wazalishaji na kwa wingi;
xi.Usalama wa mizigo ya Serikali;
xii.Usalama wa mafuta kwa ajili ya vyombo vya moto ikiwemo magari 

hali inayosaidia kupunguza gharama za matengezo na usalama wa 
abiria;

xiii.Kuondoa mianya ya rushwa kwa kuimarishwa uwazi na matumizi ya 
mifumo.

Namna gani ya kupata huduma za GPSA?

Wateja wanaweza kupata huduma za GPSA kidijitali kupitia mfumo wa 
kielektroniki wa “GPSA Integrated Management Information 
System-GIMIS” kwa anuani ya “https://gimis.gpsa.go.tz/login” popote 
ulipo kwa kutumia vifaa vya kielektroniki kama vile simu na kompyuta. 
Kupitia mfumo huu wateja wataweza kupata orodha na bei ya vifaa 

vinavyopatikana, kufanyia malipo na kupata stakabadhi na kisha kupata 
huduma katika vituo vyetu vilivyoko mikoa yote 26 na baadhi ya Wilaya 
za Kinondoni (Dar es Salaam), Dodoma Mjini (Mtumba-Dodoma), 
Kahama (Shinyanga), Ileje (Songwe). Kupitia mfumo huu wateja 
wataweza kupata taarifa mbalimbali ikwemo fedha na mwenendo wa 
matumizi yake kwa muda wowote. 

Mipango ya GPSA ni ipi?

i.     Kuongeza huduma ya gesi asilia na umeme kwa magari ya Serikali 
katika vituo vyake pamoja na kuuza magari yanayotumia mfumo wa 
gesi asilia na umeme. Mikoa ya awali itakayoanza kutoa huduma ya 
gesi asilia ni Dar es Salaam, Dodoma na Morogoro;

ii.    Kusogeza huduma zake katika ngazi ya Wilaya za kimkakati;
iii.   Kuboresha utoaji huduma zake katika ngazi ya kimataifa hadi kupata 

cheti cha kimataifa cha ithibati ya utoaji huduma (ISO).

Mafanikio ya GPSA ni yapi?

i.     GPSA kujiunga katika mfumo wa wa Ununuzi wa Mafuta wa Pamoja 
(Fuel Bulk Procurement) kutoka nje ya Nchi ambapo ilianza rasmi 
Machi, 2024.

ii.    GPSA kuanza kutoa huduma ya mafuta kwa saa 24 katika vituo vyake 
vya Kisasa (Dodoma) na Kinondoni (Dar es Salaam). Mpango wa 
GPSA ni ku�ikia vituo vyake vyote kutoa huduma kwa saa 24.

iii.   GPSA kutoa huduma zake kidijitali kupitia mfumo wa kielektroniki 
wa GIMIS.

Je, wadau wa GPSA ni kina nani?

i.Wizara, Idara zinazojitegemea, Wakala za Serikali, Tawala za Mikoa na 
Serikali za Mitaa;
ii.Mashirika ya umma;
iii.Sekta Binafsi;
iv.Mamlaka za Udhibiti (PPRA, PPAA, CAG, EWURA nk); 
v.Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (PCCB);
vi.Vyombo vya Ulinzi na Usalama;
vii.Asasi zisizo za Kiserikali na za Kidini;
viii.Mashirika ya Kimataifa;
ix.Taasisi za fedha;
x.Taasisi za elimu;
xi.Bunge;
xii.O�isi za Ubalozi;
xiii.Vyama vya Wafanyakazi; 
xiv.Vyama vya Siasa;
xv.Washirika wa Maendeleo; na
xvi.Umma kwa ujumla.


